ĐỒ HỌA KIẾN TRÚC - Cung cấp các phần mềm đồ họa miễn phí

Chào mừng các bạn đến với Diễn đàn ĐỒ HỌA KIẾN TRÚC

Trang ChínhĐăng kýĐăng NhậpGalleryLatest imagesTìm kiếm
Download phần mềm đồ họa miễn phí

Tổng hợp một số trung tâm luyện thi vẽ TP.HCM

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
thanhlam34

Tổng hợp một số trung tâm luyện thi vẽ TP.HCM Empty
Bài gửiTiêu đề: Tổng hợp một số trung tâm luyện thi vẽ TP.HCM   Tổng hợp một số trung tâm luyện thi vẽ TP.HCM I_icon_minitime22/2/2012, 1:52 pm

Hi, mình là sinh viên kiến trúc hiện sắp ra trường và cũng từng mở lớp luyện thi vẽ cho các bạn học sinh gần nhà 2 năm trướcc đây nên phần nào hiểu được những nỗi trăn trở về luyện thi vẽ vào đại học. Năm nào cũng vậy, cứ tới mùa luyện thi là các sĩ tử đặc biệt là các sĩ tử muốn thi vào trường kiến trúc lại căng thẳng cả lên, không biết ôn thi như thế nào? ôn ở đâu thì hiệu quả???. Nếu không thì “tiền mất tật mang”. Dưới đây mình chia sẻ với các bạn một số trung tâm luyện thi vào Đại học các ngành kiến trúc và Mỹ thuật công nghiệp nhé.

1. Lớp Luyện thi vẽ của Trung tâm đào tạo DORIC 152/32 Thành Thái P12 Q.10. gồm 2 giảng viên ĐH Kiến Trúc tp.hcm giảng dạy. (thầy Trưởng và cô Hồng, SĐT: 0918040309)

2. Lớp Thầy Trung 820/74/4 Nguyễn Kiệm, P.3, Quận Gò Vấp

3. BUCA, 311/40 Lê Văn Việt, Phường Hiệp Phú, Q9, TP.HCM.
4. GV.HS. Nhữ Văn Đáng
Địa chỉ: Số 2, đường 10, khu phố 4, P. An Phú, Quận 2, TP.HCM.
5. Lò thầy Hà ở Tân Bình
36/1 Bình Giã Phường 13 Tân Bình
6. Lò vẽ :GV.HS. Nhữ Văn Đáng
Địa chỉ: Số 2, đường 10, khu phố 4, P. An Phú, Quận 2, TP.HCM.
7. Cô Thúy
CS1:54 Phan Đăng Lưu,F5,Phú Nhuận.
8. Trường Đại học Mỹ thuật Tp.HCM
5 Phan Đăng Lưu, P.3, Q.Bình Thạnh
9. Thầy Lê Vinh Quang số 28 đường Tam Bình,P Hiệp Bình Chánh,Q Thủ Đức, TP.HCM
10. Thầy Trương Văn Ngự
142 Duy Tân F15,Phú Nhuận. ở ngoài có treo "lớp vẽ noben"
11. Cô Hồng Xuân : 149/15 Nguyễn Tri Phương , Q5 , HCM
12. Cô Tạ Diệu Hương :214 Nguyễn Đình Chính , F 11 , Q PN
13. Thầy Nguyễn Thành Nam
36/4 Nguyễn Bá Tòng.F11,Tân Bình(cơ sở 1)
Nhà Thiếu Nhi Phú Nhuận đường Nguyễn Văn Trỗi ( cơ sở 2 )
14. Lớp vẽ thầy Nguyễn Hồng Hưng – số nhà H6-Bạch mã-cư xá Bắc hải P15-Q10-TP.HCM
15. Trung tâm hướng nghiệp & đào tạo Đại học Kiến trúc
196 Pasteur P6 q3 Tp.HCM
16. Thầy Hà
CS1: Trường THPT Nguyễn Trãi 364 Nguyễn Tất Thành ,P18 Quận 4
CS2: 36/1 Bình Giã, Phường 13 Tân Bình

Mình khuyên các bạn, nếu có điều kiện thì nên Luyện thi ở trung tâm Doric. Ở đây được cái giảng viên là bên Đại học kiến trúc giàu kinh nghiệm, các thông tin về thi cử được cập nhật rất nhanh.

Về cơ sở vật chất thì miễn bàn, khó mà tìm ra trung tâm luyện thi nào có máy lạnh và thoải mái như ở doric nên ko có tình trạng phải bon chen đổ mồ hôi hột mà học^^. Hồi đó mình còn được giao lưu với các thủ khoa ngành Kiến trúc, Mỹ thuật công nghiệp nữa…ko biết bây giờ còn cái này ko.

Nhớ lại cái ngày đầu tiên đăng ký luyện thi mình thấy mình “gà” lắm. người ta bắt đầu luyện thi ngay từ khi còn học lớp 10, lớp 11….. mình thấy ai vẽ cũng đẹp, còn bài của mình suốt ngày bị chấm điểm thấp…..thế mà cuối cùng mình vẫn đậu vào Trường ĐH Kiến trúc mơ ước của mình…hehehe…còn “got a pretty girl” nữa chứ……………cuộc đời thật là hạnh phúc quá đi!!!

Mình chỉ liệt kê ra một số trung tâm mà mình biết và bạn bè giới thiệu khá uy tín. Còn nhiều trung tâm khác nữa nhưng mình thấy họ mần ăn ko tốt. Về lựa chọn trung tâm nào để luyện thi thì tùy nhu cầu mỗi bạn nhé.

À mình nhớ là có thể đăng ký học thử một buổi miễn phí ở doric đó.
Chúc các bạn hoàn thành giấc mơ “kiến” của mình nhé ^^

P/s: nếu post mod chuyển giùm nha, tại ko biết cho vô box nào hết TT
p_archi

Tổng hợp một số trung tâm luyện thi vẽ TP.HCM Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Tổng hợp một số trung tâm luyện thi vẽ TP.HCM   Tổng hợp một số trung tâm luyện thi vẽ TP.HCM I_icon_minitime18/5/2012, 9:37 am

Cái này rất có ích với mấy anh em luyện thi đó.
http://thietkenhadep.vn/index/productcategory/id/5/Thiet-ke-noi-

Tổng hợp một số trung tâm luyện thi vẽ TP.HCM
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Máy phát điện Hoàng Trung Nam
» Website chính phủ Trung Quốc bị hacker Việt Nam tấn công
» Đồ án tốt nghiệp KTS - Quy hoạch khu trung tâm du lịch sinh thái nghỉ dưỡng Lăng Cô
» Tổng hợp căn hộ bán, nhà bán chính chủ ở TpHCM
» Tổng hợp phần mềm diệt virus